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SHERIA ZA FEDHA ZA MITAA, 1982  

  (Na 9 ya 1982) 

 

                                             ___________ 

SHERIA NDOGO  

  ___________ 

(Zimetungwa chini ya Kifungu cha 153 ) 

 _____ 

SHERIA NDOGO ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA KAKONKO                 

(MFUKO WA MAENDELEO YA ELIMU)  

 

1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko 

(Mfuko wa Maendeleo ya Elimu) za mwaka 2015 na zitaanza kutumika mara 

baada ya kutangazwa kwenye gazeti la serikali. 

 
 2. Sheria ndogo hizo zitatumika katika eneo lote lililoko chini ya mamlaka ya 
wilaya ya kakonko. 
 
3. Chini ya Sheria Ndogo hizi:- 
  
“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko. 
 
“Mkurugenzi” maana yake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Kakonko. 
 
“Afisa Mwidhinishwa” maana yake ni Afisa Elimu wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Kakonko au mtu wa cheo cha juu aliye katika utumishi wa Serikali au 
Halmashauri ambaye ameteuliwa kufanya kazi katika Idara ya Elimu, au Afisa 
yeyote aliyeteuliwa na Halmashauri kwa ajili ya usimamizi wa Sheria Ndogo hizi; 
 
“Mchango” maana yake ni mchango kutoka kwa mtu yeyote anayeishi ndani au 
nje ya Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko.  Mchango huu utakuwa aidha ni fedha 
taslimu kitu chochote chenye thamani ya fedha, nguvu, mchango wa vitu au kitu 
ili mradi vipokelewe na Halmashauri kwa maana hiyo; 
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“Mfuko wa maendeleo ya Elimu” maana yake ni mfuko wa kuendeleza na 
kukuza kiwango cha elimu unaoanzishwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi;  
 
“kamati”maana yake ni kamati maalum yenye dhamana ya utendaji wa mfuko 
wa maendeleo ya  Elimu 
 
“Katibu Mtendaji” maana yake ni Mtendaji  Mkuu   wa Mfuko wa Maendeleo ya 
Elimu wa Halmashauri aliyechaguliwa na kamati tendaji ya Mfuko  wa  
Maendeleo ya Elimu. 
 
“Mtu” maana yake ni mtu binafsi, kampuni, shirika au taasisi ya kifedha ambayo 
inatakiwa kuchangia Mfuko wa Maendeleo ya Elimu 
 
“Mkazi” maana yake ni mtu yeyote anayeishi katika eneo la mji, yaani kwenye 
kata, mtaa, kitongoj au kijiji kilichopo chini ya Mamlaka ya Halmashauri ya 
Wilaya ya Kakonko. 
 
 “Elimu” maana yake ni elimu ya awali, msingi, sekondari na ufundi“ 
 
“Timu ya uendeshaji”maana yake ni timu ya wataalamu kutoka halmashauri  
ambao watasimamia shughuli za kila siku  za  mfuko wa maendeleo ya Elimu. 
 
“Mkuu wa wilaya” maana yake ni Mkuu wa wilaya ya kakonko,aliyeteuliwa kwa 
mujibu wa Sheria ya Tawala za Mikoa ya Mwaka 1997 
 
4.  KWA KUWA ELIMU NI MSINGI WA MAENDELEO SASA BASI kutakuwepo na 
Mfuko wa Maendeleo ya Elimu, utakaoendeshwa kama Mfuko wa lazima wa 
uchangiaji wa maendeleo ya elimu ambapo michango itakusanywa kutoka 
kwenye kaya kwa kila mkazi mwenye uwezo wa kufanya kazi, makampuni 
binafsi, taasisi za kifedha, na mashirika ambayo itatumika kutunisha Mfuko wa 
Maendeleo ya Elimu kwa kutumia mfumo wa uchangiaji mara moja kwa kila 
mwaka kama inavyoelekezwa kwenye Sheria Ndogo hizi. 
 
5. Mlezi wa mfuko wa Elimu atakua ni mkuu wa wilaya. 
 
6. Kutakuwa na kamati itakayojulikana kama kamati tendaji ya Mfuko wa Elimu 
wa Halmashauri ya wilaya kakonko. 
  (1) Kamati itaundwa na wajumbe wafuatao;- 
 
(i) Mwenyekiti ambaye atachaguliwa na mkutano mkutano mkuu wa mwaka wa 
Mfuko wa Elimu, miongoni mwa watu wenye uzoefu na masuala ya elimu; 
 
(ii) Katibu tawala wa wilaya ya kakonko; 
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(iii) Wawakilishi  wawili watakaochaguliwa na Mkutano Mkuu ambao mmoja kati 
yao  sharti awe mwanamke; 
(iv)  Mwakilishi mmoja kutoka miongoni mwa wakuu wa shule za sekondari  
katika           Halmashauri; 
(v)  Mwakilishi mmoja kati ya waakilishi wa shule za Binafsi; 
(vi)  Mwenyekiti wa kamati ya Huduma za jamii wa Baraza la  Halmashauri; 
(vii) Wawakilishi wawili kutoka  miongoni  mwa waalimu wakuu  wa shule za 
msingi; 
(viii) Mwakilishi mmoja kutoka miongoni mwa maafisa tarafa ndani ya wilaya ya 
kakonko 
 
(2) Bila  kuathiri  Masharti ya kifungu  cha 5(1) cha sheria Ndogo  hizi kamati 
tendaji  itakuwa na timu ya uendeshaji yenye wataalamu wafuatao;- 
 
(i)Mkurugenzi mtendaji wa halmashauri. 
(ii) Afisa Mipango wa halmashauri 
(iii) Maafisa elimu wa shule za msingi na sekondari wa Halmashauri  
(vi) Mweka hazina wa halmashauri. 
 
(3) Ofisi za kamati zitakuwa katika eneo la halmashauri. 
 
7. Kamati inaweza kualika watu wengine kwenye vikao vyake Kama kutakuwa na 
haja ya kufanya hivyo lakini hawatakuwa na haki ya kupiga kura. 
 
8.(1) Mwenyekiti  wa kamati  atachaguliwa  na mkutano mkuu wa mwaka wa 
mfuko  baada ya  nafasi hiyo kutangazwa katika eneo la  halmashauri. 
 
 (i) Wajumbe wa kamati watashika madaraka kwa kipindi cha miaka mitatu, 
lakini mjumbe anaweza kuchaguliwa tena na kuendelea kuwa madarakani kwa 
kipindi kingine cha miaka mitatu. 
 
(ii)  Uteuzi wa wajumbe utathibitishwa na Baraza la madiwani baada ya 
kupendekezwa na timu ya uendeshaji ya mfuko wa Elimu. 
  
    (2) kamati itazinduliwa  rasmi  kwa kushuhudiwa  na Mkuu  wa wilaya  baada 
ya kuthibitishwa  na Baraza la madiwani. 
 
9.(1) Endapo kamati  itazembea kazi au itashidwa kutekeleza  kazi zake 
Halmashuri  itaionya kamati  mara  mbili  kwa maandishi  au kuvunja kamati na 
kuandaa  uchunguzi  mpya  ndani  ya miezi  miwili. 
  
(2) Endapo kamati itavunjwa ,wajumbe wote  wa kuchaguliwa watapoteza  
nafasi zao na hawatachaguliwa tena kuwa wajumbe  wa kamati ya  mfuko  wa 
Elimu. 
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(3)Wakati kamati  imevunjwa , Timu  ya Uendeshaji  ya  mfuko wa Elimu  
itatekeleza  majukumu ya kamati hadi  hapo  kamati mpya  itakapochaguliwa . 
 
10. 1) Kamati itafanya   vikao vyake vya kawaida  kila  baada  ya miezi  mitatu. 
 . 
     2). Vikao vya dharura  vitafanyika pale   tu mwenyekiti atakapoomba au 
kuombwa  kufanya hivyo  kwa maandishi  na kupata  idhini  ya  wajumbe  
wasiopungua theluthi moja  ya wajumbe wote  wanao piga  kura. 
 . 
    3)  Mjumbe yeyote  ambaye  bila taarifa  au  bila sababu  ya  msingi  
atashidwa  kuhudhuria vikao   vitatu mfululizo  vya kamati  atakuwa  amepoteza 
sifa  za kuendelea  kuwa  mjumbe  wa kamati na nafasi  yake itatangazwa  kuwa 
wazi. 
 
11.  Kamati itahakikisha  kumbukumbu  za  mikutano  yake yote  zinaandikwa na 
kuhifadhiwa  pia kumbukumbu za kila mkutano  zitathibitishwa  na kamati 
kwenye  mkutano  unaofuata  na zinatiwa saini  na mwenyekiti  wa mkutano  
pamoja  na  katibu. 
 
12. (1) Nusu ya wajumbe wote ndio akidi kamili katika vikao vyote  vya kamati 
 
(2)Uamuzi wa kamati utakuwa ni ule unaoungwa mkono na wajumbe zaidi ya 
nusu  ya wajumbe. 
 
(3) Wajumbe wa kuchaguliwa  wa kamati ndio  watakao kuwa  na uwezo wa  
kupiga kura  na kupitisha  uamuzi  wa kamati. 
 
4)Wataalamu   na waalikwa hawatakuwa  na haki  ya kupiga kura . 
 
(5) Kila mjumbe wa kamati atakuwa na kura moja iwapo  itatokea  kura 
kufungana  mwenye kiti  wa kamati  atakuwa na kura  ya ziada mbali na kura 
yake ya kawaida. 
 
13. Mtu anaweza kushika nafasi ya ujumbe wa kamati kama atakuwa na sifa 
zifuatazo: 
 
(a) Awe raia wa Tanzania 
 
 (b) Awe na umri usiopungua miaka ishirini na mitano na asizidi miaka sabini. 
  
(c) Awe na akili timamu 
 
(d)  Awe na elimu ya sekondari, yaani kidato  cha nne  na kuendelea 
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e) Asiwe na madaraka yoyote kwenye chama cha siasa. 
 
14. Majukumu na kazi   za kamati zitakuwa kama ifuatavyo:- 
 
(i)Kubuni mipango na mikakati kwa ajili maendeleo ya Elimu katika Halmashauri  
 
(ii) Kusimamia  mgawanyo  wa misaada  ya fedha  kwa shule  kufuatana na 
Bajeti iliyoidhinishwa  na mkutano  mkuu wa  mwaka  wa Mfuko wa elimu . 
 
(iii) Kusimamia utekelezaji na kutathimini mipango ya Elimu katika Halmashauri. 
 
(iv) Kujadili na kurekebisha mipango na bajeti ya elimu na kuwasilisha kwenye 
mkutano mkuu wa mwaka wa utendaji kwa ajili ya kuidhinishwa. 
 
(v) Kupokea, kuchambua na kuidhinisha taarifa za utekelezaji wa mfuko wa 
elimu wa halmashauri. 
 
15. Kushirikiana na kamati ya huduma za jamii ya halmashauri, 
 
(a) Kuratibu na kusimamia shughuli za maendeleo ya elimu katika halmashauri 
kulingana na program za kitaifa. 
 
(b) Kupitisha kanuni za utengaji na utumiaji wa fedha kutoka kwenye mfuko kwa 
ajili ya kuendeleza madhumuni ya mfuko. 
 
(c) Kusimamia ujenzi wa shule katika halmashauri. 
 
(d) Kufanya jambo lolote litakalofanikisha maendeleo ya elimu katika 
halmashauri. 
 
 
16. Maagizo, maelekezo, taarifa au hati nyingine zilizotengenezwa au kutolewa 
kwa niaba ya kamati zitatiwa saini na:- 
 

(a) Mwenyekiti wa kamati au 
 

(b) Katibu mtendaji au afisa   mwingine yeyote aliyeidhinishwa kwa maandishi na 
katibu mtendaji wa kamati kwa ajili hiyo. 
 
17.(1) Uhusiano wa kamati na jamii, wadau na mamlaka nyingine utakuwa kama 
ifuatavyo: 
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Kamati itahakikisha kuwa jamii inashirikishwa kikamilifu katika kutambua 
matatizo, kuweka kipaumbele kupanga, kuchangia, kufuatilia na kutathimini 
utoaji wa huduma za elimu. 
 
(2)  Kamati itawajibika mbele ya halmashauri ambapo mipango ya elimu ya robo 
mwaka na mwaka pamoja na taarifa za kitaaluma na za fedha zinapitiwa na 
kamati ya huduma za jamii na kamati ya fedha, uongozi na mipango na baadaye 
kuidhinishwa na baraza la halmashauri. 
 
(3)  Kamati itaendesha shughuli zake kwa utaratibu wa uwazi na ambao utakuwa 
na ufanisi kwa halmashauri na vyombo vyake vingine vya utendaji bila ya 
halmashauri kuingilia uhuru wa kamati.  
. 
18.  Kamati ya huduma za jamii ya halmashauri itafanya kazi zifuatazo:- 
 (i) Itapokea mipango yote ya maendeleo ya mfuko. 
 
(ii)  Itapokea taarifa za ukaguzi wa hesabu za mfuko na kupita hoja za ukaguzi 
na baadaye kuziwasilisha kwenye halmashauri ambayo itaijadili na kuiwasilisha 
kwa mkuu wa wilaya. 
 
19.  Kamati kwa idhini ya mkutano mkuu wa mwaka itamteua katibu mtendaji 
wa mfuko wa elimu. 
 
i) Kamati itaamua sifa za watu ambao wataomba nafasi ya katibu mtendaji. 
 
ii) Katibu  mtendaji  atakuwa na  muda  maalumu wa kushika  madaraka kama           
itakavyopangwa na kamati. 
iii) Isipokuwa tu kwamba kipindi kimoja cha madaraka kisizidi miaka mitatu na 
mtu aliyeko madarakani anaweza tena kuomba nafasi kwa kipindi kingine cha 
miaka mitatu. 
 
20.  Kazi za katibu mtendaji wa kamati zitakuwa:- 
 
(i) Kuwa mtendaji mkuu wa shughuli zote za mfuko na katibu wa vikao vyote vya 
kamati. 
 
(i)  Kuongoza, kupanga na kuratibu utendaji wa shughuli za mfuko. 
(iii) Kubuni, kuandaa na kusimamia utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya 
mfuko. 
 
(iv) Kubuni na kushauri vyanzo mbalimbali vya mapato vya mfuko wa elimu wa 
halmashauri. 
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(v)  Kuandaa na kusimamia utekelezaji wa bajeti ya mfuko wa elimu wa 
halmashauri. 
 
(v)  Kubuni na kushauri mbinu mbalimbali za kukuza na kuendeleza mfuko wa 
elimu wa halmashauri. 
 
21. Vyanzo vya mapato vya mfuko wa elimu vitakuwa Kama vifuatavyo:- 
 

(i) Mchango kutoka mapato ya mwaka ya halmashauri kiasi 
kitakachopangwa na halmashauri. 

 
(ii) Michango ya kila mwaka ya kila mkazi mwenye uwezo wa kufanya kazi 

isiyopungua Tsh elfu tatu (5,000/=). 
 

(iii) Ruzuku mbalimbali. 
 
 

(iv) Wafanyabiashara wote wenye leseni, watatakiwa kuchangia Mfuko wa 
Elimu kwa utaratibu unaoonekana katika jedwali la kwanza la Sheria 
Ndogo hizi. 

 
 

(v) Ushuru utakaotozwa kwa ajili ya kuchangia Mfuko wa Maendeleo ya 
Elimu kwa kila zao litakalouzwa kwenye vyama vya msingi kiasi 
kitakachoamriwa na kamati kwa kushirikiana na watendaji wa 
Halmashauri. 

 
(vi)  Misaada mbalimbali kutoka nchi mbalimbali, taasisi za kimataifa na 

kitaifa, mashirika ya watu binafsi na kiserikali , kampuni binafsi na 
madhehebu ya dini. 

       (vii)    Mikopo au. 
 

(viii) Vyanzo vingine halali vya mapato. 
 
22 (1) Mapato yote ya mfuko wa Maendeleo ya elimu yatakuwa chini ya 
Halmashauri na yatakuwa na Akaunti maalum kwa ajili ya kuweka na kutoa 
fedha zitakazohitajika kwa ajili ya kuendeleza Elimu 
 
(2) Akaunti ya Mfuko wa Maendeleo ya Elimu haitaingiliana kwa hali yoyote ile na 
akaunti za kawaida za Halmashauri. 
 
(3)  Ni marufuku kutumia, kuhamisha au kukopa kutoka Mfuko wa Maendeleo ya 
Elimu kwa ajili ya matumizi yanayotokana na shughuli za kila siku za Halmashauri 
zisizohusiana na kuendeleza au kukuza Elimu 



 8 

. 
 
23. Hakuna fedha itakayotumika katika kujenga shule yoyote au kuagiza na 
kununua vifaa vya aina yoyote bila kupata baraka za vikao vya Halmashauri. 
 
24. Kamati itakuwa na uwezo wa kuiomba Halmashauri kuitisha kikao maalum 
cha Kamati ya Fedha na Uongozi ili kuidhinisha matumizi ya fedha kutoka katika 
Mfuko wa Maendeleo ya Elimu endapo kuna dharura. 
 
 
25. Mchango wa Mfuko wa Maendeleo ya Elimu iliyotajwa katika kifungu cha 3 
cha Sheria Ndogo hizi italipwa kila mwezi wa Juni wa kila mwaka katika ofisi kuu 
ya Halmashauri ya Wilaya kwa makampuni, taasisi za kifedha na 
wafanyabiashara.  Ifikapo Julai Mosi mtu yeyote ambaye atakuwa hajalipa 
mchango wa Mfuko wa Maendeleo ya Elimu, atalazimika kulipa mchango huo 
pamoja na adhabu ya asilimia hamsini ya mchango anaotakiwa kulipia. 
 
 
26. Ndani ya kipindi cha miezi sita ya mwisho ya kila mwaka wa fedha kamati 
itatayarisha na kuwasilisha kwa halmashauri taarifa ya fedha ya mwaka huo 
ambayo itajumuisha. 
 
Taarifa za fedha  
 
(i) Viashiria vya utendaji na taarifa nyingine zinazohusiana nazo. 
 
(ii) Taarifa ya utekelezaji ya mfuko wa Elimu wa Halmashauri. 
 
(iii) Mkuu wa wilaya atawasilisha nakala ya taarifa kwenye kila mkutano mkuu 
wa mwaka wa mfuko. 
 
(iv)  Kamati itakua na madaraka ya kufanya ukaguzi wa mara kwa mara wa 
hesabu za mfuko. 
 
 
27. Mtu yeyote ambaye 
 
(i) Atakwenda kinyume na masharti ya sheria ndogo hizi au  
 
(ii) Atakayefanya kitendo chochote ambacho kitazuia kamati tendaji kufanya kazi 
zake Kwa ufanisi au 
 
(iii) Atatumia vibaya mali na rasilimali za mfuko wa elimu na kusababisha 
kutofikiwa kwa malengo yaliyowekwa, au 
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(iv) Kwa uzembe atashindwa kutekeleza wajibu wake kwa mujibu wa sheria 
ndogo hizi. 
 
Atakuwa ametenda kosa la jinai na akipatikana na hatia atalipa faini isiyozidi 
shilingi miatatu elfu (300,000/=) au kifungo kisichozidi miezi kumi na mbili au 
vyote faini na kifungo kwa pamoja. 
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JEDWALI  LA KWANZA 

 
CHANZO CHA MAPATO 

 
 

NA   JINA KIASI 

1. BENKI  500,000/= 

2. MAKAMPUNI YA SIMU 500,000/= 

3. MAKAMPUNI YA UNUNUZI WA TUMBAKU AU 
PAMBA 

500,000/= 

4. WAFANYABIASHARA WENYE LESENI ZA JUMLA 100,000/= 

5. VYAMA VYA AKIBA NA MIKOPO  100,000/= 

6. MADUKA YA SPEA  50,000/= 

7. NYUMBA ZA KULALA WAGENI  50,000/= 

8. ZAHANATI BINAFSI  50,000/= 

9. MAABARA 30,000/= 

10. GEREJI 100,000/= 

11. BAA 20,000/= 

12. MADUKA YA VILEO 20,000 

13. VITUO VYA WAUZA MBAO 10,000/= 

14. WENYE MABASI (DALADALA) 40,000/= 

15. WENYE MALORI  50,000/= 

16. MADUKA YA KUUZA DAWA ZA BINADAMU 30,000/= 

17. MASHINE ZA KUKOBOA NA KUSAGA 10,000/= 

18. NYUMBA ZA KUONYESHA VIDEO 10,000/= 

19. HOTELI NA MIGAHAWA 10,000/= 

20. MADUKA YA NYAMA  20,000/= 

21. MADUKA MADOGO  20,000/= 

22. MAFUNDI SEREMALA 10,000/= 

23. WAFANYABISHARA WADOGO 10,000/= 

2.4 MAFUNDI WASHONAJI  10,000/= 

25. WAUZA SAMAKI  10,000/= 

26. WAFANYAKAZI 20,000/= 

27. BIASHARA ZINGINE ZOTE AMBAZO  10,000/= 

 HAZIKUORODHESHWA 10,000/= 
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28 KAMPUNI ZA ULINZI 10,000/= 

29 NYUMBA ZA KULALA WAGENI 20,000/= 

30 MADUKA YA VIFAA VYA UMEME 20,000/= 

31 MADUKA YA VIFAA VYA UJENZI 40,000/= 

32 MADUKA YA VYOMBO VYA NDANI 10,000/= 

33 SUPERMARKET 50,000/= 

34 NYUMBA ZA STAREHE 30,000/= 

35 BIASHARA YA CHAKULA AU NYAMA CHOMA, KUKU 
CHOMA, SAMAKI CHOMA N.K 

5,000/= 

36 SHULE BINAFSI ZA SEKONDARI 
a) Kutwa  
b) Bweni 

 
25,000/= 
50,000/= 

37 MADUKA YA SAMAKI 20,000/= 

38 SALON ZA AINA ZOTE 10,000/= 

39 MADUKA YA MAKUBWA YA MADAWA (PHARMACY) 20,000/= 

40 MADUKA YA DAWA BALIDI 10,000/= 

41 MADUKA YA JUMLA(BINADAMU/WANYAMA) 50,000/= 

42 VITUO VYA MAFUTA (PERTOL STATION) 5O,000/= 

43 WAUZAJI WA MITUMBA (VIATU NA NGUO) 5,000/= 

44 WAUZA VIPULI VYA MAGALI 20,000/= 

45 WAUZA VIFAA VYA BOMBA 10,000/= 

46 BENKI ZA WANANCHI 200,000/= 

50 BENKI NYINGINE 1,000,OOO/= 

51 VILABU VYA POMBO ZA KIENYEJI 5,000/= 

52 MADUKA YA MIWANI (OPTICIANS) 10,000/= 

53 WAUZAJI WA VINYAGO 10,000/= 

54 WAZABUNI NA WAKANDARASI WATAKAOOMBA 
ZABUNI MBALIMBALI KATIKA HALMASHAURI 

a) WAKANDARASI 
b) WAZABUNI 

 
 
100,000/= 
50,000/= 

55 WAUZAJI PEMBEJEO, VIFAA VYA KILIMO NA 
MIFUGO MIFUKO YA PEMBEJEO NA ZANA, NA 
MADAWA YA MIFUGO 

20,000/= 
30,000/= 

56 MAKAMPUNI AU WATU WANAO ONYESHA VADEO, 
MICHEZO, MAIGIZO AU SARAKASI 

10,000/= 

57 MASHAMBA MAKUBWA KWALENGO LA BIASHARA 50,000/= 

58 WATAALAM WASHAULI (CONSULTANTS) 50,000/= 

59 VITUO VYA KUUZA MITUNGI YA GESI 10,000/= 

60 VITUO VYA KUUZA UMEME (LUKU) 30,000/= 

61 MADUKA YA SIMENTI 20,000/= 

62 MAWAKALA WA VINYWAJI (BIA, SODA, MAJI NA 
VINYWAJI VINGINEVYO) 

30,000/= 
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63 MADUKA YA VIPODOZI 20,000/= 

64 BIASHALA YA FENICHA 10,000/= 

65 BIASHALA YA MAJIKO YA MKAA / KUNI 5,000/= 

66 BIASHALA YA MAZULIA 10,000/= 

67 BIASHALA AU SHUGHULI YOYOTE NDOGO 
AMBAYO HAIKUTAJWA KATIKA JEDWALI LA 
SHERIA NDOGO HIZI 

50,000/= 

68 BIASHALA AU SHUGHULI NYINGINE KUBWA 
AMBAYO HAIKUTAJWA KATIKA JEDWALI LA 
SHERIA NDOGO HIZI 

50,000/= 

 
 

JEDWARI LA PILI 
 

AINA YA CHANZO CHA MAPATO 
 

NAMBA MICHANGO YA MAZAO (KWA KILO) KIASI CHA 
MCHANGO KWA 
MWAKA 

1 KOROSHO 20/= 

2 MIHINDI 10/= 

3 UFUTA 10/= 

4 NJUGU 10/= 

5 MBAAZI 10/= 

6 KUNDE 10/= 

7 CHOROKO 10/= 

8 SOYA 10/= 

9 ULEZI 10/= 

10 MAKOPA 10/= 

11 KARANGA 10/= 

12 MTAMA 10/= 
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Sheria Ndogo hizi zilibandikwa Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko 
kufuatia azimio la kikao cha Halmashauri. 
 


