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SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA) 
 
(SURA YA 287) 
SHERIA NDOGO 
 
(Zimetungwa chini ya kifungu cha 88 sura na. 287) 
 
SHERIA NDOGO YA UANZISHAJI WA MFUKO WA AFYA YA JAMII (CHF) 
ZA    
HALMASHAURI YA WILAYA YA KAKONKO, 2015 
 

Jina 1
. 

Sheria ndogo hii itajulikana kama Sheria ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya 
ya Jamii) Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko mwaka 2015 na zitaanza kutumika 
mara baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali. 

 
Matumizi  2

. 
Sheria ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya Halmashauri ya Wilaya. 
 

Tafsiri  3
. 

Katya  Sheria ndogo hizi isipokuwa  pale itakapoelezwa  vinginevyo: 
“Ada ya mtumiaji” maana yake ni ada anayolipa mtumiaji wa huduma kwa 
hospitali, Kituo cha Afya au Zahanati, kwa ajili ya huduma ya Afya iliyotolewa kwa 
mtumiaji: 
 
“Asasi” maana yake ni pamoja na shule,Vyuo, vikundi mbalimbali vilivyosajiliwa 
kwa mujibu wa sharia au asasi yoyote itakayokuwa imekubaliwa na Kuidhinishwa 
na Bodi.  
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Sura ya 
287 

 “Bodi” maana yake ni ni chombo kinachosimamia Huduma za Afya ya 
Halmashauri iliyoundwa kwa mujibu wa kifungu Na.58 cha sharia ya serikali za 
mitaa(Mamlaka za wilaya) sura Na.287  
 
“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko. 
 
“Huduma za Afya” mmana yake ni huduma zote za Afya zinazotolewa na 
Hospitali za serikali na watu binafsi na zinajumuisha huduma nyingine za Afya 
zilizoanzishwa kwa madhumuni ya kutoa huduma za Afya ikiw ni pamoja na vituo 
vya Afya na zahanati; 
 
“Kadi” maana yake ni kadi itakayolewa kwa mwanachama wa mfuko wa Afya ya 
Jamii (CHF); 
 
“Kaya” maana yake ni Baba, Mama na watoto walio chini ya umri wa miaka kumi 
na minane(18),mtu yeyote aliyetimiza miaka kumi na nane na Zaidi au Asasi; 
 
“Kituo cha Huduma kilichoteuriwa” maana yake ni kituo kinachotoa Huduma 
za Afya kinachomilikiwa na Halmashauri,Serikali,asasi ya kidini,mtu au watu 
binafisi ambacho kinahusika na mfuko wa Afya ya jamii; 
 
“Mchango” maana yake ni mchango wa fedha wa hiari,utakaotolewa na 
wanachama wa mfuko mfuko wa Afya ya jamii (CHF); 
Mganga Mkuu wa Wiraya”maana yake ni daktari ambaye ni musimamizi Mkuu wa 
shughuli zote za huduma za afya katika Halmashauri ya Wilaya; 
 
“Mwanachama”maana yake ni kaya iliyochangia huduma za mfuko wa Afya ya 
jamii(CHF); 
 
“Malipo ya Huduma” maana yake ni malipo yanayolipwa katika kituo cha 
kutolea Huduma za Afya kwa wasio wanachama wa Mfuko; 
 
“Wizara”maana yake ni Wizara yenye dhamana ya masuala ya Afya; 
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Mfuko wa 
Afya ya 
Jamii(CHF
)  

4
. 

(1) Kutakuwa na Mfuko wa  Afya ya Jamii (CHF) ambao ni mfuko wa hiari 
wenye lengo la kutoa huduma za Afya, ambapo mwanachama atakuwa 
akilipia huduma hizo kabla ya kuugua na Serikali itatoa mchango wake 
wa fedha kama jazilizo kwa mchango kutoka kwa mwanachama; (Tele 
kwa tele). 

    
  (2) Matumizi ya fedha yatafanywa na kusimamiwa na Bodi kwa mujibu wa 

sharia ndogo hizi 
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Madhumu
ni ya 
Mfuko 

5
. 

             Madhumuni ya mfuko huu yatakuwa ni:- 
 

   (a) Kutafuta vyanzo vya fedha kutoka katika jamii kwa ajili ya kutoa 
huduma bora za Afya kwa Mwanachama;  

   (b) Kutoa huduma bora za Afya zinazopatikana kwa kutumia 
mipango endelevu na  

   (c) Kuboresha huduma za Afya katka Jamii kwa kugawanya 
madaraka na kuzipa nguvu jamii katika kufanya maamuzi na 
kuchangia katika masuala yanayohusu Afya zao. 
 

    
     
     
     
     
    
    
    
     
Mratibu 
wa Mfuko 
wa Afya 
ya Jamii 

6
. 

(1) Kutakuwa na Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF) wa Halmashauri 
atakayeteuliwa na Mkurugenzi Mtendaji Wilaya baada ya kupokea 
mapendekezo kutoka timu ya uendeshaji ya Halmashauri. 

    
  (2) Majukumu ya Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii yatakuwa kama 

ifuatavyo:- 
a) Kufuatilia, kusimamia na kuratibu Uendeshaji wa Mfuko wa 

Afya ya Jamii (CHF) kwenye vituo vya kutolea huduma za 
Afya. 

b) Kuwa kiungo kati ya Halmashauri, Jamii na Wadau 
mbalimbali kwa ushirikiano na mhasibu wa Mfuko, na 

c) Kuandaa taarifa za Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF) za robo 
na mwaka mzima pamoja na majukumu mengine 
atakayopangiwa na Halmashauri. 
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Muundo 
wa Bodi  

7
. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
          

(1) 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
                  

Bodi itakuwa na Wajumbe wafuatao:- 
a) Wawakilishi wane wa watumiaji huduma za Afya,kati yao 

wawilini lazima wawe ni wanawake; 
b) Mwakilishi mmoja kutoka watoa huduma za Afya binafsi bila 

ya faida; 
c) Mwakilishi mmoja kutoka watoa huduma za Afya binafsi kwa 

faida waliochaguliwa na Halmashauri ya Wilaya kutoka vituo 
vya kutolea huduma za Afya binafsi kwa faida waliochaguliwa 
miongoni mwao na  

d) Mwenyekiti wa Kamati ya Uchumi,Afya na Huduma za Jamii 
              
 Wataalamu ambao hawatapiga kura:- 

a) Afisa Mipango wa Halmashauri 
b) Mganga Mkuu wa Halmashauri, ambae atakuwa katibu wa 

Bodi 
c) Mwakilishi mmoja kutoka Hospitali ya Halmashauri ya Wilaya 

endapo hakuna atatoka kwenye Hospitali Teule 
d) Mwakilishi mmoja kutoka timu ya Uendeshaji wa Huduma za 

Afya ya Mkoa 
Mwenyekiti wa Bodi atachaguliwa miongoni mwa Wajumbe waliotajwa 
kifungu (1) a-c hapo juu 

    
    
    
Sifa za 
Wajumbe 
wa  
Bodi 

8
. 

 Mjumbe wa Bodi atakuwa na sifa zifuatazo;- 
a) Awe raia wa Tanzania,sharti hili halitawahusu wajumbe kutoka 

                mashirika yasiyo ya serikali. 
b) Awe na umri wa miaka isiyopungua ishirini na moja na 

                 kuendelea  
c) Awe amehitimu Elimu ya Sekondari na kuendelea 
d) Awe na uzoefu na amewahi kuonyesha uwezo wake wa 

kuongoza katika shughuli za huduma ya jamii 
e) Awe na hakili timamu 
f) Asiwe amewahi kutiwa hatiani kwa koso lolote la jinai. 
g) Asiwe na wadhifa wowote wa kisiasa kupitia chama chochote 

cha siasa,na 
h) Awe mwanachama hai wa mfuko wa (CHF). 
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Kazi za 
Bodi 

9
. 

(1)      Ili kufanikisha malengo yake makuu Bodi itakuwa na kazi zifuatazo:- 
a) Itasimamia masuala na shughuli zote zinazohusu mfuko wa jamii 

(CHF)  
b) Kusimamia Huduma za Afya katika Halmashauri, 
c) Kushauriana na Timu ya Uendeshaji ya Huduma za Afya ya 

Halmashauri na kuhakikisha kuwa Huduma ya Afya ni Bora na ya 
kitaalamu, 

d) Kukusanya na kusimamia  mapato ya Mfuko wa Afya ya Jamii, 
e) Kupendekeza kwa Halmashauri watu wanaostahili kusamehewa 

kutoa mchango kwenye mfuko, 
f) Kuweka malengo ya Mfuko, 
g) Kupitia ripoti na taarifa kutoka kamati ya Afya ya kata au Chanzo 

kingine chochote, 
h) Kuratibu makusanyo,matumizi na kudhibiti mapato,na 
i) Kupanga mipango ya Afya ya mwaka kwa ajili ya kuthibitishwa na 

Halmashauri; 
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Muda wa    
kukaa 
madaraka
ni  

 10 (1) Mjumbe wa Bodi atakuwa Madarakani kwa kipindi cha miaka mitatu 
kuanzia tarehe ya uzinduzi wa Bodi na anaweza kuchaguliwa tena 
kwa kipindi kingine cha miaka mitatu tu. 
 

    
     
              
     

     
     
     
     
  (2) Endapo nafasi yeyote ya Mjumbe wa Bodi itaachwa wazi kwa sababu 

ya kifo,kujiuzulu au kwa sababu nyingine yeyote ile,Mjumbe 
mwingine atachaguliwa kujaza nafasi hiyo iliyoachwa wazi. 

    
    
    
  (3) Bila ya kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha pili (2),haitaruhusiwa 

kuchagua mjumbe mwingine iwapo kipindi kilichobaki ni chini ya 
miezi sita. 
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Akaunti ya 
Mfuko 
 

  11           (1)Kutakuwepo na Akaunti maalumu itakayotumika na Halmashauri  
                      Ambayo fedha zote zitakazokusanywa kwa ajili ya mfuko       
                      zitahifadhiwa  na kutolewa kulingana na miongozo iliyopo. 
 

   
   
   
                                              
                                        

                (2) Wawekaji saini wa Akaunti ya mfuko watachaguliwa na Bodi na   
                     Watakuwa ni:mmoja kutoka kundi “A” na “B” na kwa namna 
yeyote  
                     Ile hakuna pesa zitakazotolewa  kwenye akaunti ya Mfuko bila 
saini 
                     Ya mmoja wapo kutoka kundi “A” na “B” 
 
 
 
               (3) Watia saini kwenye hundi za Mfuko watakuwa kama ifutavyo:- 
                       
                      (a)Mwenyekiti wa Bodi na Mjumbe mmoja wa Bodi ambao   
                           Watakuwa kundi “A”  
                      (b)Katibu wa Bodi ambaye atakuwa ni Mganga mkuu wa   
                          Halmashauri na mweka Hazina wa Halmashauri ambao    

Watakuwa kundi “B” 
                     
               (4) Kila baada ya miezi mitatu,Bodi itakuwa inaandaa na kutoa taarifa 
ya  
                     Akaunti ya mfuko na kuwasilisha kwa Halmashauri, 
 
 
               (5)Akaunti ya Mfuko wa itakaguliwa na Wakaguzi waliochaguliwa kwa  
                   mujibu wa Kanuni  za Fedha za Serikali. 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 



 9 

   
   
   
   
   

   
   
Matumizi 
ya  
Fedha za 
Mfuko 
 
 
 

     12 Fedha zitakazokusanywa na Mfuko zitatumika kwa     
      Madhumuniyafuatavyo:- 
 

(a) Masuala yanayohusiana na Afya yaliyotajwa katika mpango kabambe 
wa afya wa Halmashauri na kuidhinishwa na Halmashauri; na 

(b) Suala au shughuli yeyote muhimu ya afya itakavyoonekana  inafaa na 
kama itaidhinishwa na Bodi. 

(c) Asilimia 30 ya mapato ya tele kwa tele ipelekwe  kwenye akaunti ya 
kituo cha Rufaa cha Wilaya na Asilimia 70 itarudi kwenye vituo kwa 
ajili ya Matumizi. 

  
 
 
 

    
Vyanzo 
vya 
Mapato.  

  13 Vyanzo vya mapato ya mfuko vitatokana na:- 
(a) Fedha zote zitakazopelekwa kutokana na michango ya 

Wanachama 
(b) Ruzuku kutoka kwenye Halmashauri,na Serikali kuu, 
(c) Wahisani mbalimbali toka ndani na nje ya Halmashauri, 
(d) Michango ya Watu binafisi wanaoishi ndani nan je ya 

Halmashauri, 
(e) Malipo ya fedha ya wasiokuwa wanachama wa mfuko kwa kupata 

huduma ya afya, 
(f) Ushuru utaotozwa na Halmashauri kutoka vyanzo mbalimbali na 

kutengwa kwa ajili ya Mfuko, 
(g) Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya na 
(h) Fedha zozote halali ambazo Mfuko unaweza kupata toka mahali 

pengine popote. 
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Mipango  14 
 
 
 
 
  

(1)   Bodi itaandaa mipango na bajeti ya mwaka kwa kuonyesha  
kiwango kinachotarajiwa kupatikana na mgawanyo wa Fedha kwa  
ajili ya utoaji huduma za afya na maendeleo katiaka maeneo ya 
Halmashauri kwa utaratibu unaotumika na Halmashauri. 

(2) Bodi itapokea,itajadili,itachambua na kuidhinisha  mpango wa 
afya  na kuwasilishwa  kwa Halmashauri  kwa ajili ya 
kuidhinishwa kwa Halmashauri kwa ajili ya kuidhinishwa kwa 
kupitia Kamati za Halmashauri. 

(3) Bodi itatoa maoni ya bajeti ya nyongeza kama kutakuwa na haja 
ya kufanya hivyo  na  kama mazingila yataruhusu; 

(4) Mipango ya Bajeti ya mfuko itaandaliwa kulingana na utaratibu 
kama ilivyoainishwa katika vifungu vidogo vya (1) na (2) hapo 
juu,ambayo ni lazima iwasilishwe kwa Halmashauri kwa ajili ya 
kuidhinishwa. 

  
 

                
    
    
Usimamizi 
Wa Mfuko 

. (15) Usimamizi na Uendeshaji wa Mfuko utakuwa chini ya 
(a) Halmashauri ya wilaya,kupitia Bodi ya Huduma za Afya ya 

Halmashauri katika ngazi ya Halmashauri, 
(b) Kamati ya Maendeleo ya kata kupitia Kamati ya Afya ya 

Kata,katika ngazi ya kata,na 
(c) Halmashauri ya kijiji kupitia Kamati ya huduma za jamii ya Kijiji. 

 
    
Taarifa ya  
Fedha 

 (16) Bodi itatakiwa kuandaa taarifa ya mapato na matumizi ya fedha na 
kuwasilisha kwa Halmashauri kulingana na miongozo ya uandaaji wa 
Taarifa za fedha za Halmashauri. 

    
    
    

    
Kamati ya 
Afya ya 
Kata 
Sura ya 
409 
 

 (17) Kutakuwa na Kamati ya afya ya Kata ; 
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Wajumbe 
wa 
Kamati ya 
Afya ya 
409 

  
. 18         (1) Kamati ya Afya ya kata itakuwa na wajumbe wafuatao:- 

(a) Diwani anayewakilisha kata husika 

(b) Afisa Mtendaji wa Kata 

(c) Mwalimu Mkuu mmoja kutoka kwenye shule ya msingi  ambayo 
ipo kwenye kata husika 

(d) Wajumbe wawili watakaowakilisha jamii husika ambapo mmoja 
wao ni lazima awe mwanamke; 

(e) Tabibu Mfawidhi au Tabibu Mfawidhi msaidizi ,wa kituo cha Afya 
au Zahanati,ambaye atakuwa Katibu wa Kamati, 

(f) Mjumbe mmoja atakaye teuliwa na Kamati ya maendeleo ya kata 
kutokana na watu waliopendekezwa na kamati za kata aliyomo 
ndani ya eneo la kata ;na 

(g) Mjumbe mmoja atayeteuliwa na kamati ya Maendeleo ya kata 
kutoka kwenye vyama vya kijamii kutoka kwenye kata. 

               (2)Mwenyekiti wa kamati ya Afya ya kata atachaguliwa kutoka 
miongoni  

                    mwa wajumbe. 

 

               (3)Endapo kamati ya afya ya kata itashindwa kutekeleza kazi zake,Bodi  

                   itatoa onyo au kuivunja na Halmashaurinitafanya utaratibu wa  

                   Uchaguzi wa wawajumbe wenginekatika muda usiozidi miezi mitatu. 
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Kazi na 
majukum
u 
Ya kamati 
ya 
Afya ya 
Kata  

. 19      (1)Kamati ya Afya ya kata itakuwa na majukumu yafuatayo; 
                  

(a) Kuhamasisha na kuandaa jamii kujiunga na mfuko wa Afya ya jamii 
(CHF), 

(b) Kuandaa orodha na kuratibu idadi ya wanachama  wa mfuko wa 
Afya wa jamii (CHF), 

(c) Kusimamia ukusanyaji wa michango ya mfuko, 
(d) Kuratibu viwango vya uchangiaji kwenye Huduma za Afya, 
(e) Kupitia Utendaji wa Mfuko wa afya ya jamii na kutoa mapendekezo  

na ufumbuzi  kwa Halmashauri kupitia Bodi ya Afya, 
(f) Kuanzisha na kuratibu Mipango ya afya ya jamii na; 
(g) Kuendesha mikutano ya wanachama wa mfuko wa Afya ya jamii 

(CHF) ndani ya kata. 
 

          (2)Kamati ya Afya ya kata,itakaa kila baada ya miezi mitatu (3)na katibu  
               Atatoa taarifa ya maandishi siku saba (7) kabla ya siku ya kikao. 
 
 
 
 
 
 
   

   
Utoaji wa 
Huduma 
za 
Afya  

 20. Kila mwanachama; 
 

(a) Atakuwa na haki ya kisheria kupata huduma ya afya aliyolipia kabla ya 
kuugua ndani ya Halmashauri au eneo linguine lolote kwa kadri itakavyo 
kubaliwa, 

(b) Atakuwa na haki ya kutoa mapendekezo kuhusu Huduma za Afya kupitia 
Kamati husika ambayo yatafanyiwa kazi na Bodi;na 

(c) Atashirikishwa  kikamilifu katika uandaaji na utekelezaji  wa mpango wa 
upatikanaji wa Huduma za Afya katika eneo la Halmashauri. 
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Kiwango 
cha 
Mchango 
au 
Ada ya  
Mwanach
ama 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

 (21) (a)Mtu yeyote atakayetaka kuwa mwanachama  wa mfuko wa Afya 
ya  jamii (CHF) atapaswa kulipa kila mwaka mchango kiasi cha 
shilingi elfu kumi tu(10,000/=) 
(b)Viwango hivi vinaweza kufanyiwa marekebisho na Halmashauri      
    Wakati wowote iwapo itaonekana kuna umuhimu wa kufanya  
     marekebisho hayo. 
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Muda wa  
Uanacham
a  

. 22    (a)  Mtu yeyote atabaki kuwa mwanachama wa mfuko wa afya ya jamii kila  
              atakapolipa ada yake ya mwaka ya uanachama,na 
         (b) Kila mwaka unapoisha uanachama wa mtu utafikia mwisho hadi pale  
              atakapotimiza masharti ya kifungu (a) hapo juu. 
 
 

     
     
     
     
    
Malipo ya 
papo kwa 
papo 

.  23  (1)Mtu yeyote ambaye hatakuwa Mwanachama wa Mfuko huu atalipa malipo    
            Ya papo kwa papo kila atakapo enda kupata matibabu katika kituo cha      
             kutolea Huduma za Afya. 
 
 
 
        (2) Malipo ya papo kwa papo yatalipwa kwa ajili ya huduma za kiafya kama  
             Ifuatavyo;- 
 

a) Shilingi elfu kumi tu (10,000/=) katika Huduma za Afya 
zinazotolewa na Zahanati katika eneo lolote la Halmashauri ya 
Wilaya,na 

b)  Kwahuduma za afya zinazotolewa na kituo cha Afya na za Hosipitali 
iliyopo ndani ya Halmashauri ya Wilaya gharama zitatolewa 
kulingana na huduma inayotozwa na vituo hivyo. 
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Uratibu 
wa 
Misamaha 

. (24) Misamaha kwa wasioweza kulipia gharama za matibabu utatolewa na 
kulipiwa na Halmashauri baada ya kuzingatia utaratibu ufuatao:- 
 

(a) Serikali ya kijiji katika vikao vyake itawatambua,kuwajadili na 
kupeleka kwa kamati ya Maendeleo ya kata mapendekezo ya 
orodha ya majina ya watu wanaostahili kupewa 
msamaha,ikiwa ni pamoja na kutoa mapendekezo ya vyanzo 
ya vyanzo vya mapato kwa ajili ya kuwalipia; 

(b) Kamati ya maendeleo ya kata itawajadili wale wasiweza 
kulipia gharama na kuthibitisha orodha yao na kuiwasilisha 
kwa bodi ikiwa ni pamoja na kutoa mapendekezo ya vyanzo 
vya mapato kwa ajili ya kuwalipia. 

(c) Bodi ya afya itapokea na kujadili mapendekezo husika na 
kuyawasilisha pamoja na gharama zake kwa Halmashauri kwa 
ajili ya kulipiwa. 
 
 

    
    
    
    
    
    
    
    
Utoaji wa 
Kadi kwa 
mwanach
ama  

. (25) (1) Kila mwanachama wa Mfuko atapewa kadi baada ya 
kulipa mchango wake wa mwaka wa Shilingi elfu kumi 
tu (10000/=) 
 

(2) Kwa kuzingatia Sheria ya Mfuko wa afya ya jamii Sura ya 
409 kila mtu atakayesamehewa kulipa mchango atapewa 
kadi ya Uanachamana Halmashauri italipa gharama ya 
kadi hiyo. 
 
 

 
    
    
    
Makosa na 
Adhabu 

 (26) Mtu yeyote ambaye:- 

    a)  a) Atakwenda kinyume na masharti ya Sheria ndogo 
hizi; 

 
b) Atafanya kitendo chochote ambacho kitazuia Bodi     
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      kufanya kazi zake kwa ufanisi; 
c) Atatumia vibaya mali na rasilimali za Mfuko 

 
d) Atashindwa kwa uzembe kutekeleza wajibu wake 

kwa mujibu wa sharia ndogo hizi; 
e) Atazuia utekelezaji wa sheria ndogo hizi; na 

atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia 
atatozwa faini isiyo zidi  shilingi elfu 
hamsini(Tshs.50,000/=)au kuhukumiwa kifungo 
cha miezi kumi na miwili (12)au vyote kwa pamoja 
faini na kifungo. 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

      
      
      
      
 
 

M
k
u
u 
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   Nembo ya Halmashauri ya wilaya imebandikwa kwenye sheria ndogo 

hizi kwa kuzingatia Azimio lililopitishwa kwenye mkutano wa 
Halmashauri.  

      
      
      

 


