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HOTUBA YA MWENYEKITI WA HALMASHAURI KATIKA BARAZA MADIWANI 

LA ROBO YA PILI TAREHE 16.01.2017. 

 

1. SHUKRANI 

Ndugu wananchi, 

Awali ya yote napenda kumshukuru MUNGU kwa kutuwezesha kufika mwaka mpya wa 2017. 

Heri ya mwaka mpya. Katika robo hii ya pili inayoanza mwezi Oktoba hadi Desemba katika 

mwaka wa fedha 2016/17 tumetekeleza mambo kadha wa kadha katika sekta mbalimbali kama 

vile; 

1. Kuanza ujenzi wa ofisi ya makao ya Halmashauri,  

2. Kuanza ujenzi wa stendi,  

3. Ukarabati wa miundo mbinu na ujenzi wa majengo mapya maeneo mbalimbali hasa 

katika sekta ya afya, 

4. Kuboresha sekta ya kilimo na mifugo na 

5. Kuboresha suala la elimu. 

  

2. MIRADI YA MWAKA 2016/17 

Ndugu wananchi,  

Hadi kufikia tarehe 31.12.2016 kwa robo ya pili, Halmashauri ilikuwa imepokea Tsh 

2,228,177,416/= kwa ajili ya utekelezaji wa bajeti ya mwaka wa fedha 2016/2017, na kutumia 

Tsh 977,469,460/= sawa 43.87% ya fedha zilizopokelewa. Pia Halmashauri imepokea fedha  nje 

ya bajeti iliyoidhinishwa kwa mwaka 2016/2017 kiasi cha Tsh  260,173,468/= zikiwa ni fedha za 

mfuko wa barabara (rollover fund) kwa ajili ya kulipa kazi za barabara zilizotendwa 2015/2016 

ambazo fedha yake ilikuja kidogo na Tsh 147,193,468/=  sawa 56.58% zimekwishatumika kwa 

kulipa Wakandarasi waliomaliza kazi kwa mujibu wa mkataba. 

2.1 KUANZA UJENZI WA OFISI ZA MAKAO YA HALMASHAURI,  

Ndugu wananchi,  

Tayari tumeanza ujenzi wa ofisi za Halmashauri ambapo hadi sasa majengo yamefikia hatua ya 

kupauliwa na kutumuia gharama zaidi ya milioni 300 ambapo ujenzi unategemea kukamilika 

mwezi Februari 2016. Ndugu wajumbe tayari Srerikali imeleta fedha nyingine Tsh.milioni 600 

kwa ajili ya ujenzi wa ofisi za Halmashauri kwa awamu ya pili na Tsh.milioni 150 kwa ajili ya 

nyumba ya Mkurugenzi na tayari taratibu za zabuni zimeanza ili kazi itangazwe. Lengo letu ni 

kuhakikisha ujenzi wa awmu ya kwanza unapoisha mwezi Februari basi awamu ya pili inaanza 

ili ikiwezekana mwaka huu 2017 tukamilishe ujenzi wa wing moja na kuanza kuhamia 

Kanyamfisi. 
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2.2 UJENZI WA STENDI 

Ndugu wananchi,  

Tayari tumeanza ujenzi wa stendi kwa eneo kusafishwa, barabara kuchongwa, kifusi kumwagwa 

na kuanza kuchimba shimo la choo. Lengo letu tunataka tuanze kutumia stendi mpya ili kuinua 

kiwango cha mapato. Aidha uwepo wa stendi utaongeza wigo wa ajira kwa wananchi wetu 

kwani watapewa vibanda ambavyo ni zaidi ya 100 na kufanya biashara wakati huo huo 

Halmashauri ikipata mapato. 

 

2.3 UKARABATI WA MIUNDO MBINU NA UJENZI WA MAJENGO MAPYA 

MAENEO MBALIMBALI HASA KATIKA SEKTA YA AFYA, 

Ndugu wananchi, 

Katika robo hii ya pili, Halmashauri kupitia wataalam wake imeandika maandiko mbalimbali na 

kufanya mazungumzo na wahisani ambao wamekubali kutudhamini katika miradi mbalimbali 

ikiwemo ujenzi wa wodi ya wanaume na wanawake na maabara katika kituo cha afya Nyanzige 

ambapo tayari majengo yamepauliwa na usafi unafanyika. Aidha Serikali ilitoa Tsh.milioni 10 ili 

kukarabati Zahanati zilizopo Kakonko. Vilevile shirika la Engender Health linajenga maternity 

wing katika Zahanati 4 za Kabingo, Kazilamihunda, Katanga na Nyabibuye. Lengo kubwa na 

kuboresha hali ya afya katika Wilaya yetu. 

2.4 KUBORESHA SEKTA YA KILIMO NA MIFUGO  

Usambazaji wa pembejeo 

Ndugu Wananchi,  

Usambazaji wa pembejeo zenye ruzuku ya Serikali zilifika tarehe 3/12/2016 na kuanza 

kusambazwa vijijini tarehe 12/12/2016 baada ya mgao kwa vijiji 44 ndani ya Wilaya ya 

Kakonko uliofanywa na Kamati ya Pembejeo ya Wilaya. Katika mgao huo kila kijiji kilipata 

mgao wa mifuko arobaini (40) isipokuwa kijiji cha Nyakayenzi na Kinonko ambavyo vilipata 

mifuko sitini (60) kila kimoja. Hadi Kufikia tarehe 04/01/2017 jumla ya tani 77.45 (mifuko 

1549), kati ya tani 90 (mifuko 1,800) za mbolea ya kukuzia (UREA) imefikishwa katika vijiji 42 

kati ya vijiji 44.  

Mlipuko wa ugonjwa wa Chambavu  

Ndugu Wananchi, 

Katika robo hii ya mwaka kulitokea ugonjwa wa Chambavu kwa wanyama ambapo jumla ya 

ng’ombe 703 walichanjwa na ng’ombe 113 walikufa. Na hii ni kutokana na baadhi ya wafugaji 

kutofuata maelekezo ya wataalam na kununua dawa maeneo mengine na kuchanja mifugo yao 

lakini dawa hizo kutofanya kazi. Hata hivyo tumedhibiti ugonjwa huo na hali ni shwari kwa sasa. 
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2.5 KUBORESHA SUALA LA ELIMU. 

Ndugu wananchi, 

Ufaulu kwa watahiniwa wa darasa la saba -2016: 

Jumla ya Watahiniwa 1391 walichaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika Shule za sekondari 

za ndani na nje ya Mkoa wa Kigoma, Kati ya Watahiniwa hao, Wavulana walikuwa 708 na 

Wasichana ni 683, hivyo kufanya Asilimia ya ufaulu kuwa ni 76 na kuifanya Wilaya ya Kakonko 

kuchukua nafasi ya Tatu (3) Kimkoa. Aidha watahiniwa Saba (7) walichaguliwa kujiunga na 

Sekondari za nje ya Mkoa, kati yao wavulana ni 5 na wasichana ni 2. 

 

MWISHO. 


